Nhân dịp Đại lễ Phật Đản PL.2568-DL.2024, ngày 16/5/2024, Huyện ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Sơn Hòa tổ chức đoàn thăm, tặng quà Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện và 7 cơ sở thờ tự trên địa bàn huyện. Cùng đi có đồng chí Lê Văn Quy, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí La Chí Tùng, HUV, Phó Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện, đồng chí Trần Minh Thân, HUV, Trưởng phòng Nội vụ huyện.
Tại đây, các đồng chí trong Đoàn ân cần thăm hỏi và gửi lời chúc mừng đến toàn thể các vị chức sắc, tăng ni, phật tử; ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp tích cực của các vị trong việc thực hiện tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước để góp phần xây dựng địa phương ngày càng phát triển.
Các đồng chí mong muốn trong thời gian đến, các vị chức sắc, tăng ni, phật tử tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, nêu cao phương châm sống “Tốt đời, đẹp đạo”, tuyên truyền vận động bà con tín đồ Phật giáo chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; hưởng ứng, tham gia tích cực các phong trào thi đua yêu nước do Mặt trận và chính quyền các cấp trong huyện phát động góp phần xây dựng huyện Sơn Hoà ngày càng giàu đẹp, văn minh./.
Võ Quốc Dũng