Nhân dịp Tết cổ truyền dân tộc Xuân Giáp Thìn - 2024, sáng ngày 26/01/2024, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và các tổ chức Chính trị - Xã hội tỉnh tổ chức Đoàn thăm hỏi gia đình chính sách tiêu biểu và chúc thọ các cụ cao niên tròn 100 tuổi ở huyện Sơn Hòa. Tham gia Đoàn có Đ/c Đỗ Thị Như Tình – Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, Trưởng đoàn; các Đ/c đại diện Lãnh đạo các tổ chức Chính trị - Xã hội tỉnh; đại diện Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Sơn Hòa và các xã, thị trấn.
Theo đó, Đoàn tổ chức thăm hỏi, chúc mừng, tặng 14 suất quà cho gia đình chính sách tiêu biểu và chúc thọ 07 cụ cao niên tròn 100 tuổi, với tổng số tiền 21 triệu đồng.
Tại nơi đến thăm, các đồng chí trong Đoàn đã ân cần thăm hỏi, chúc mừng gia đình chính sách tiêu biểu, các cụ cao niên tròn 100 tuổi nhân dịp Tết Nguyên đán xuân Giáp Thìn - 2024, đồng thời thể hiện sự tri ân, lòng biết ơn của Đảng, Nhà nước và Nhân dân đối với người có công với nước đã có nhiều cống hiến, hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời, khẳng định Đảng, Nhà nước, MTTQ luôn quan tâm chăm lo đời sống vật chất, tinh thần, thực hiện tốt phong trào “Ðền ơn đáp nghĩa” bằng những hoạt động, việc làm thiết thực, cụ thể, góp phần cho các gia đình chính sách có cuộc sống tốt hơn, an tâm lao động, sản xuất./.
Duy Quang